Get Adobe Flash player
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา

ค้นหาด้วย Google

เข้าสู่ระบบ



เช็คเมลล์

ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา
mod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_countermod_vvisit_counter
mod_vvisit_counterวันนี้26
mod_vvisit_counterเมื่อวานนี้294
mod_vvisit_counterสัปดาห์นี้1693
mod_vvisit_counterสัปดาห์ที่แล้ว2528
mod_vvisit_counterเดือนนี้7813
mod_vvisit_counterเดือนที่แล้ว12598
mod_vvisit_counterสถิติทั้งหมด1831715

กำลังออนไลน์

เรามี 65 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

เปลี่ยนภาษา

English Arabic Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Japanese Korean Spanish Vietnamese Thai Turkish
ป้ายโฆษณา
ป้ายโฆษณา

หน้าแรก ความภาคภูมิใจ วิชาการ ผลแข่งขันทักษะวิชาการ “เมืองลุงวิชาการ” ประจำปี 2558

ผลแข่งขันทักษะวิชาการ “เมืองลุงวิชาการ” ประจำปี 2558  ของโรงเรียนเทศบาล ๑ (เอ็งเสียงสามัคคี)

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

คัดลายมือภาษาไทย (ป.1-3)

ด.ญ.มุกดาพร  ตรีสุวรรณ

นางรัตนา  นิคมรัตน์

เหรียญทอง

2

คัดลายมือภาษาไทย (ม.4-6)

น.ส.กฤษณา   ปัญญานันทกิตต์

นางสาวลัดดาพร   บุญศิริ

เหรียญทอง 7

3

อ่านบทร้อยกรอง (ป.4-6)

ด.ญ.สากีนะ   บินม่าหมัด

นางอรวรรณ์  สุวรรณดี

เหรียญทอง 3

4

อ่านบทร้อยกรอง (ม.1-3)

ด.ญ.กฤติมา   แก้วชนะ

นางนูรัยนา  หรีมโต๊ะสัน

เหรียญทอง 1

5

อ่านบทร้อยกรอง (ม.4-6)

น.ส.ธัญญาพร   หมื่นยา

นางสาววริศรา  กาสา

เหรียญทองแดง

6

เขียนเรียงความ (ม.1-3)

ด.ญ.วิลาสินี   คุณคุณานุกร

นางสาวลัดดาพร  บุญศิริ

เหรียญเงิน 10

7

เขียนเรียงความ (ม.4-6)

น.ส.ชนัญชิดา   บิลหล๊ะ

นางสาวลัดดาพร  บุญศิริ

เหรียญทอง 3

8

แต่งบทร้อยกรอง (ม.1-3)

ด.ญ.รุ่งอันดา   วงศ์ตั้นหิ้น

นางสาวนวลฉวี  อ่อนสง

เหรียญทองแดง

9

อัจฉริยภาพทางภาษาไทย (ป.4-6)

ด.ญ.พรชนก   ขุนศาล

นางสมศิลป์  ศิริคติธรรม

เหรียญเงิน

10

อัจฉริยภาพทางภาษาไทย (ม.1-3)

ด.ญ.ชลนันท์   ทิพย์มณี

นางพรกช  เอียดอุ้ย

เหรียญทองแดง 4

11

อัจฉริยภาพทางภาษาไทย (ม.4-6)

น.ส.เข็มอัปสร    มุสิกชาติ

นางนูรัยนา  หรีมโต๊ะสัน

เหรียญทองแดง 10

12

โครงงานภาษาไทย (ป.4-6)

ด.ญ.สโรรักษ์   วงศ์ชูสุข

ด.ญ.สุนิษา    สุขประเสริฐ

ด.ช.ธนารุจิรัตน์   วาจาสุจริต

นางสาวทัศนีย์  สุพัฒนกุล

นางวัณดี  เหล่าสุวรรณ

 

เหรียญทอง 8

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

12

6

2

4

-

 

 

กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์

(ป.4-6)

เด็กชายพันธวัช  เทียบรัตน์

นางสาวนารีรัตน์    ภู่กัน

เหรียญเงิน

2

การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์

(ป.4-6)

เด็กชายพิชยะ  อารีสุข

นางกานต์สิรี    ภู่กัน

เข้าร่วม

3

การแข่งขันอัจฉริยภาพคณิตศาสตร์

(ม.4-6)

นางสาวฐาปณี  ไตรยะวงค์

นางชฎาพร    สมมาตร

นางภรณ์ทิพย์    สุขใส

เข้าร่วม

4

โครงงานคณิตศาสตร์ (ม.4-6)

1. นางสาวธนพร  บุญลือศักดิ์

2. นางสาวปนัดดา  ปัตตานี

3. นางสาวฐิติรัตน์  คงปราบ

นางชฎาพร    สมมาตร

นางภรณ์ทิพย์    สุขใส

เหรียญทองแดง

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

4

-

1

1

2

กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

ตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์ (ป.1-3)

1. ด.ญ.มัสหยา  สามาย

2. ด.ญ.เมษยา  หวันหีม

นางสาวจินตกานต์   ศรีเพชร

 

เหรียญทองแดง

2

ตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์ (ม.1-3)

1. ด.ญ.ศิริลักษณ์  ชาตรีกุล

2. ด.ช.เจษฎากร  มุสิกชาติ

นางนาทยา  ธรรมทัศธนกุล

 

เข้าร่วม

3

ตอบปัญหาทางวิทยาศาสตร์ (ม.4-6)

1. น.ส.มธุลดา   แซ่เขา

2. นายพงษ์เทพ   แดงน้อย

นางนันท์นลิน    เพชรรักษ์

 

เข้าร่วม

4

กระบวนการทางวิทยาศาสตร์ (ม.4-6)

1. นายนฤ   ตราชื่นต้อง

2. นายภูริวัฒน์   มังคลาด

3. นายอาชวิน  สวัสดี

นางสาวสาลาม๊ะฮ์   เหมมันต์

 

เหรียญเงิน 6

5

เครื่องร่อนกระดาษพับ (ป.1-3)

1. ด.ช.ทนงศักร์  ศรีถาน

2. ด.ช.กรกฤช  อุไรรัตน์

นางสาวสูใบดะ      ทิ้งผอม

 

เหรียญเงิน 4

6

โครงงานทางวิทยาศาสตร์ (ม.4-6)

1. นายตุลย์     เกสโร

2. น.ส.กัญญาภัค   คุณคุณาเดช

3. นายจงรัก    คุณคุณาเดช

นางสาวสิริมา   แทนบุญ

นางสาวกาลิตาร์  นกแอ่นหมาน

เหรียญทองแดง 6

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

6

-

2

2

2

กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

ตอบปัญหาสารานุกรม (ป.1-3)

1. ด.ช.กวิน  พัฒน์ช่วย

2. ด.ญ.ปภาขวัญ  ประทุมวัลย์

3. ด.ญ.วีรภัทรา  หมัดสี

นางอำนวย    แก้วสุขผ่อง

นายจรูญ      ไชยสวัสดิ์

เหรียญทองแดง 4

2

ตอบปัญหาสารานุกรม (ม.4-6)

1. นางสาวรวิวรรณ  เจือละออง

2. นางสาววิภาฐินี  ทองทรง

3. นางสาวเปรมยุดา ฟังประเสริฐสุข

นางวิจิตรา     สมทรัพย์

นายธนากร  ไชยเขียว

เหรียญทอง

3

อัจฉริยภาพทางสังคมศึกษา (ม.4-6)

1. นางสาวปิ่นมนัส  ตันศิริ

2. นางสาวขนิษฐา  สังข์ศิลป์ชัย

นางวิจิตรา     สมทรัพย์

นายธนากร  ไชยเขียว

เข้าร่วม

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

3

1

-

1

1

กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

ตอบปัญหาสุขศึกษา (ม.1-3)

1. ด.ญ.อรนุกูล  บุญตามช่วย

2. ด.ญ.ชนิษฐา  บุญนิล

นายวุฒิศักดิ์  เกิดเกตุ

เข้าร่วม

2

ตอบปัญหาสุขศึกษา (ม.4-6)

1. นางสาวกัลยาณี  คำแก้ว

2. นางสาวพรชิตา  จันทรมิตร

นายวุฒิศักดิ์  เกิดเกตุ

เหรียญทองแดง

 

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

2

-

-

1

1

กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

โครงงานศิลปะ (ป.4-6)

1. ด.ญ.นาเดีย   เหมหมัน

2. ด.ญ.พรพรรณ   ตันพานิชกุล

3. ด.ช.ปวเรศ   โมคะรัตน์

นางสาวมาวดี   นวลมิ่ง

เหรียญทอง 5

2

โครงงานศิลปะ (ม.4-6)

1. น.ส.นัฐฐิดา   นิ่มเกตุ

2. น.ส.มณฑกานต์   แก้วมณี

3. น.ส.วิรัลยุพา   เจริญศรี

นางสาววิไลรัตน์   แก้วทวี

 

เหรียญทอง 3

ไปต่อระดับประเทศ

3

นาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์               (ม.ต้น)

1. ด.ญ.สุพรรษา  ตัวบุญ

2. ด.ญ.สุธิดา  สุวรรณชาตรี

3. ด.ญ.ปัญณพร  แก้วบุปผา

4. ด.ญ.ศศิธร  ทับทอง

5. ด.ญ.อาทิตยา  ภัคลดาพงศ์สิน

6. ด.ญ.จริงยู     คอ

7. ด.ญ.ชญาน์นันทร์   ดวงแก้ว

8. ด.ญ.ประภาพร    วงกุฏ

9. ด.ญ.ญาณิน    ศรีสุวรรณ

นางสาวจารินี   มณีแสง

นางธัญลักษณ์   มณีโชติ

นางศศิธร    ระเบียบพล

นางกัญธิรา    มาสชรัตน์

เหรียญทอง 3

ไปต่อระดับประเทศ

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

3

3

-

-

-

กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

การประดิษฐ์สิ่งของจากวัสดุเหลือใช้

(ม.1-3)

1. ด.ช.สุชาครีย์   พลรัตน์

2. ด.ช.สุรินทร์  ทองจารึก

3. ด.ช.นครา    ไชยศรี

น.ส.ปัทมา  พันธ์รัตนสงคราม

นางวราภรณ์   ถูกต้อง

เหรียญทอง 4

2

งานประดิษฐ์เศษวัสดุเป็นของ

ตกแต่ง (ม.4-6)

1. น.ส.สายใย   ชินศรี

2. น.ส.พิชญาพร   ชัยแก้ว

3. น.ส.นุรอัยน์   ไบบาว

น.ส.ปัทมา   พันธ์รัตนสงคราม

นางไอยเรศ   เหล่าแก้ว

เหรียญทอง 1

3

การประกวดแกะสลักผลไม้ (ม.1-3)

1. ด.ญ.สุธาทิพย์   หนูตะพงษ์

2. ด.ญ.กัญญาณัฐ   ตรีพงค์

3. ด.ญ.ธิดารัตน์   หวันสู

น.ส.ปัทมา   พันธ์รัตนสงคราม

นางยินดี          จุลนวล

เหรียญทอง 3

ไปต่อระดับประเทศ

4

การประกวดงานประดิษฐ์ร้อยมาลัย

(ม.1-3)

1. ด.ญ.สุวรินทร์    ทวีแสง

2. ด.ญ.กฤตพร   หมัดระหีม

3. ด.ญ.ศิริพร    สุคนธปฏิภาค

 

น.ส.ปัทมา   พันธ์รัตนสงคราม

นางยินดี          จุลนวล

เหรียญทอง 5

5

การประกวดงานประดิษฐ์จากใบตอง            (ม.1-3)

1. ด.ญ.กิตติพร    ชื่นจิตร

2. ด.ญ.กุลจิรา   แกล้วทนงค์

3. ด.ญ.ปริญฉัตร   ศรีวรรณทอง

น.ส.ปัทมา   พันธ์รัตนสงครามนางวราภรณ์    ถูกต้อง

 

เหรียญทอง 5

6

ทักษะทางคอมพิวเตอร์ (ม.4-6)

น.ส.วรกมล   เหล็กทอง

นางอรนุช       สุวรรณรัตน์

เหรียญทองแดง

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

6

5

-

1

-

กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

กล่าวสุนทรพจน์ภาษาจีน

ระดับชั้น ม.1-3

ด.ญ.สุภาวดี  เกตุแก้ว

นางสาวกิ่งพลอย   ฉ่อนเจริญ

 

เหรียญเงิน

2

โครงงานภาษาอังกฤษ (ม.1-3)

1. ด.ญ.รัสวรรณ  คงจันทร์

2. ด.ญ.สรินทร์ญา  ชูสวัสดิ์

3. ด.ญ.สายแพร  วงศ์ตั้นหิ้น

 

นางสุภิญญา     ยีหมัดอะหลี

นางสาวณฐมน  รักบางบูรณ์

เหรียญทอง 1

ไปต่อระดับประเทศ

3

โครงงานภาษาอังกฤษ (ม.4-6)

1. นายทศวรรต  จงจิตต์

2. น.ส.สุนิสา  สังข์ดุก

3. น.ส.นิตยา  เจ๊ะรัมย์

นางรินทร์รดี     พิทักษ์

นางสาวชุติมา    แก้วคำแสง

เหรียญทอง 1

ไปต่อระดับประเทศ

สรุป กิจกรรมของกลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

3

2

1

-

-

ระดับปฐมวัย

ที่

กิจกรรม

ชื่อ – สกุลนักเรียน

ครูผู้รับผิดชอบ

รางวัลที่ได้รับ

1

การต่อเลโก้ ปฐมวัย

(อายุ 5-6 ปี)

1.  ด.ช.ชนันธร  เทพรินทร์

2.  ด.ช.อัลวาริช  เหมมันต์

3.  ด.ช.ศุภเชฏฐ์  โชติการ

นางสาววนิดา    ตันสกุล

นางสาวปัทมาพร  กาญจนไพบูลย์

เข้าร่วม

2

ทายซิอะไรเอ่ย ปฐมวัย

(อายุ 5-6 ปี)

1. ด.ช.ปิยวัฒน์  สุขมาก

2. ด.ญ.กัญญาภัทร  ศุภเศวต

นางกัญธิรา   มาสชรัตน์

นางธัญญารัตน์     เรืองดิษฐ์

เหรียญทอง 4

 

สรุป กิจกรรมของกลุ่มปฐมวัย

เข้าร่วม/กิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

ไม่ได้เหรียญ

2

1

-

-

1

 

 

สรุป รายการเหรียญที่ได้รับในการแข่งขันทักษะวิชาการ “เมืองลุงวิชาการ” ประจำปี 2558 ของโรงเรียนเทศบาล ๑ (เอ็งเสียงสามัคคี)

กลุ่มสาระการเรียนรู้

ส่งกิจกรรม

เหรียญทอง

เหรียญเงิน

เหรียญทองแดง

เข้าร่วม

เกียรติบัตร

โครงงาน

ป.4-6

ม.1-3

ม.4-6

ภาษาไทย

12

6

2

4

-

ภาษาไทย

เหรียญทอง 8

-

-

คณิตศาสตร์

4

-

1

1

2

คณิตศาสตร์

 

 

เหรียญทองแดง

วิทยาศาสตร์

6

-

2

2

2

วิทยาศาสตร์

-

-

เหรียญทองแดง

สังคมศึกษาฯ

3

1

-

1

1

สังคมศึกษาฯ

-

-

-

สุขศึกษาและพลศึกษา

2

-

-

1

1

สุขศึกษาฯ

-

-

-

ศิลปะ

3

3

-

-

-

ศิลปะ

เหรียญทอง 5

 

เหรียญทอง 3

การงานอาชีพฯ

6

5

-

1

-

การงานอาชีพฯ

-

-

-

ภาษาต่างประเทศ

3

2

1

-

-

ภาษาต่างประเทศ

-

เหรียญทอง 1

เหรียญทอง 1

ปฐมวัย

2

1

-

-

1

ปฐมวัย

-

 

 

รวมทั้งหมด

41

18

6

10

7

 

หมายเหตุ รายการกิจกรรมตามกลุ่มสาระรวมโครงงานไว้แล้ว

Attachments:
Download this file (acade_2558.pdf)acade_2558.pdf[ผลแข่งขันทักษะวิชาการ “เมืองลุงวิชาการ” ประจำปี 2558]69 Kb

Share on facebook
  • Google Bookmarks
  • Twitter
  • Windows Live
  • Facebook
  • VZ
  • MySpace
  • deli.cio.us
  • Digg
  • Folkd
  • Like to learn German in Stuttgart?
  • Linkarena
  • Mister Wong
  • Newsvine
  • reddit
  • StumbleUpon
  • Yahoo! Bookmarks
  • Yigg
Hatyai City Climate - เฝ้าระวังน้ำท่วมหาดใหญ่

ข่าวการศึกษา

ความเห็นล่าสุดในบล็อค